WIZARA YA HIMJ ,SAYANS! NA TEKNOLOJIA
SHHEVU YA MARUNZO YA UALIMJ

1 UTANGULUZ
Wizara ya Himuy, Sayansi na Teknolojia kupitia sehemu yake ya mafunzo ya Ualinu inasimamia na kut oa mafunzo ya Ualinu kwa vyuo 35 vya Ualimu vya Seilikali
na vyuo vya ualimu visivyo vya Serikali. Aidha kwa upande wa vyuo vya Ualimu vya Serikali, Wizara inatoa kozi Za Astashada ya Ualinu elimu Awali na Msing,

Stashahada maalumu ya ualimu sayansi (riaka 3) na Stashahada ya ualinu sekondari (miaka 2).

2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MARUNZO YA UALIMJ NGAZI YA ASTASHAHADA NA STASHAHADA
a NGAZ YA ASTASHAHADA

Sifa za jura za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Astashahada ya Ualimu Bimu ya Awali na IVsingi ni wahitinmu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu
wa Daraja la Fll. Aidha, sifa za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualinu Himu ya Sekondari katika masormo ya Sayansi, Biashara
na Hsabati (miaka 03) ni wahitinu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu wa Daraja la Il kwa kiwango cha ufaulu wa kiwango cha “C” katika masono matatu

katika hayo, mawili yawe ni ya tahasusi za masono anbayo mwonrbaji anaomba kusomea.
b. NGAZ YA STASHAHADA

Sifa za junra za kujiunga na Mafunzo ya Ualinu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu Birmmu ya Sekondari ni wahitinu wa Kidato cha  Sita wenye ufaulu wa
Daraja la kIl kwa kiwango cha “Rrincipal Pass” mbili (02) za masono yanayofundishwa katika shule za sekondari kidato cha - IV.



3. AINA YA MARUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MARUNZO HAYO

A MAFUNZO YA UALIMJ TARAJALI NGAZl YA ASTASHAHADA YA HLIMJ YA AWALI NA MBING!

MJDA WA
Na AINA YA MARUNZO wuo MARUNZO
Bustani TC, llonga TC, Kabanga TC, Katoke TC
Kitangali TC, Kinampanda TC, Mandaka TC
1 Mwara (U) TC, Mhonda TC, Murutunguru TC
Mpuguso TC, Singachini TC,
Astashahada ya Ualimu | Tandala TC, Tarime TC Vikindu TC, Nachingwea TC, Ndala TC, Marmire TC, Maka 2
Himu ya Meingi Shinyanga TC, Marangu TC, Tabora TC, MonduliTC, Sumbawanga TC na Dakawa TC
9 Astashahada ya Ualimu | Patandi TC,
Himu Maalum Kabanga TC na Mpwapwa TC Maka 2




Astashahada ya Ualimu

Kinampanda TC, Nachingwea TC, vhonda TC

Tarime TC, Vikindu TC, Mpuguso TC, Mandaka TC, Singachini TC
Murutunguru TC, Kabanga TC, Bustani TC

Ndala TC, Katoke TC, Bunda TC, Subawanga TC, Tabora TC

Himu ya Awali Maka 2
Tarime TC, Mwara (K) TC, llonga TC, Tabora TC
Astashahada ya Ualinu
Hinu kwa Mchezo Maka 2
Astashahada ya Ualinu
Hinu ya MVsingi (English | Dakawa TC, Marangu TC, Tabora TC
Medium)
Maka 2




B. MARUNZO YA UALIMJ TARAJALI NGAZl YA STASHAHADA YA UALIMJ HIMJ YA SEKONDARI MASOMD YA SAYANS!, BIASHARA NA HSABATI

1 Stashahada ya Ualimu Monduli TC, Butimba TC, Kleruu TC, Songea TC, Tukuyu TC, Kasulu TC, Mpwapwa
Sayansi, Biashara na TC, Morogoro TC, Korogwe TC, Tabora TC Mandaka TC (kwa masomo ya
Hsabati Sayansi na Hsabati) na Sinyanga TC (kwa masono ya Biashara)

Maka 3




C. MARUNZO YA UALIMJ KAZINI (ASTASHAHADA YA HIMJ MSING BIMJ MAALUM)

AINA YA MARUNZO CHJO MJDA WA MARUNZO

—_—

Ast ashahada Hinu Maalum (Mafunzo kazini) Msingi

Patandi TC Maka 2

D. STASHAHADA YA UALIMJ SEKONDARI (MAKA 2)

Stashahada ya Ualinu Sayansi na
Hsabati

Monduli TC, Mandaka TC, Butimba TC, Kleruu TC, Songea TC,
Tukuyu TC, Kasulu TC, Mpwapwa TC, Morogoro TC, Korogwe
TC, Mamire TC na Tabora TC Maka 2

Stashahada ya Sayansi ya Jami ,
2 Biashara na Lugha

Bunda TC, Mwara (K) TC,

Marangu TC, Nachingwea TC, Shinyanga TC, Mandaka TC,
Mpuguso TC, Dakawa TC, Butimba TC, Tabora TC,
Morogoro TC, Tarime TC, Shinyanga TC, Maka 2

Stashahada ya Ualirmu Mchezo,
Muziki, Sanaa za Ufundi na Sanaa za
Maonesho

Butinba TC Maka 2

Stashahada ya Ualimu Mchezo,

Butimba TC, Mwara TC na Mpwapwa TC Maka 2




