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Mwenyekiti,
TAMONGSCO,
S.L.P 63088,
DODOMA.

Katibu Mtendaiji,

Christian Social Services Commission (CSSOC),

S.L.P 1454,
DAR ES SALAAM.

Katibu Mtendaiji,

Baraza Kuu la Waislam Tanzania (BAKWATA),

S.L.P 21422,
DAR ES SALAAM.

Mwenyekiti,

Mji wa Serikali,
Eneo la Mtumba,
Mtaa wa Afya,
S.L.P. 10,
40479 DODOMA.

28 Februari 2023

Tanzania Association of Private Investors in Education (TAPIE),

S.L.P 13346,
DAR ES SALAAM.




Mwenyekiti,

Baraza la Sunnar Tanzania (BASUTA),
S.L.P 8581,

DAR ES SALAAM.

Mkurugenzi,

Mtandao wa Elimu Tanzania (TEN/MET),
S.L.P 13547,

DAR ES SALAAM.

Yah: WARAKA WA ELIMU NA. 02 WA MWAKA 2023
KUHUSU UTOAJI WA HUDUMA YA KULAZA WANAFUNZI BWENI KWA NGAZI ZA
ELIMU YA AWALI NA SHULE ZA MSINGI

Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu.

2. Maendeleo ya kweli katika nchi yoyote ile, kwa kiasi kikubwa, hutegemea ubora
wa elimu inayotolewa katika nchi husika. Ingawa dhana ya ubora wa elimu hutofautiana
kutoka nchi moja hadi nyingine, katika muktadha wa nchi yetu, elimu bora ni ile
inayomjengea mhitimu uwezo wa kuchambua masuala mbalimbali kwa ufasaha ili
kufanya maamuzi yenye tija, kuwa na maadili yanayoakisi mila, desturi na
tamaduni zetu pamoja na kujenga moyo wa kupenda, kuthamini na kufanya kazi ili
kuleta maendeleo ya mtu binafsi, jamii na Taifa kwa ujumla. Maeneo hayo matatu ni
muhimu yazingatiwe katika mchakato wa utoaji wa elimu ili wahitimu katika ngazi

mbalimbali za elimu watoe mchango stahiki kwenye harakati za maendeleo nchini.

2. Taarifa mbalimbali zilizopo kutoka kwa Wathibiti Ubora wa Shule na Ufuatiliaji
unaofanywa na Wizara kwa ujumla umeonesha kwamba shule nyingi zimetoa
kipaumbele katika kuwafanya wanafunzi kupata ufaulu mzuri kwenye mitihani yao ya
mwisho. Matokeo yake, kuna juhudi hafifu za kujenga maadili ya wanafunzi na
kuwajengea moyo wa kupenda, kuthamini na kufanya kazi. Hali hiyo inaondoa dhana
muhimu isemayo kwamba elimu ni maisha na maisha ni kazi. Moja ya mikakati
inayofanywa na shule hizo ili kuongeza ufaulu ni kupitia uanzishwaji wa huduma za

bweni hasa kwa madarasa ya mitihani na madarasa mengine kwa ujumla. Aidha, azma



katika umri mdogo ni watoto kukosa mapenzi kwa wazazi/walezi na jamii zao na hivyo
kushindwa kuwa sehemu ya familia na jamii husika.

5. Kwa Waraka huu, Wizara inawakumbusha na Kuwaagiza wamiliki wote wa shule

kutoa Huduma ya Bweni kwa Wanafunzi wa Elimy ya Awali na Darasa |g
Kwanza hadi |g Nne isipokuwa kwa Kibali Maalumuy kitakachotolewa ng
Kamishna wa Elimy baada ya kupokea maombi rasmi kutoka kwa Mdau husika.
Hatua hii nj utekelezaji wa Mwongozo wa Uanzishaji na Usajili wa Shule
uliotolewa na Wizarg mwezi Novemba, 2020 Shule zote ambazo Zinatoa
Huduma ya Bwenj kwa madarasa yasiyoruhusiwa Zinaagizwa kusitisha huduma
hiyo ifikapo mwisho wa Muhula wa Kwanza Mmwaka 2023; na

b) Hairuhusiwi kwa shule yoyote ile kuwa na makambi ya kitaaluma. Hatua hii
inaakisi utekelezaji wa Waraka wa Elimu Na 3 wa Mwaka 2007 kuhusy
Kukataza Kambi za Masomo katika Shule za Msingi. Aidha, shule zote



6. lli kuhakikisha kwamba Waraka huy unatekelezwa ipasavyo, kutakuwa na
ufuatiliaji wa mara kwa mara kupitia Wathibiti Ubora wa Shule na viongozi mbalimbali
wa elimu. Shule itakayobainika kukiuka maelekezo ya Waraka huy itachukuliwa hatua
Za kinidhamu, kisheria ay kufutiwa usajili.

Tic Waraka huy unaanza kutumika tarehe 1 Machi, 2023.

8. Nawatakia utekelezaji fanisi.

NG

Dkt. Lyabwene M. Mtahabwa

KAMISHNA WA ELIMU
SOWIOTINA WA ELIMU

Nakala: Wathibiti Wakuu wa Ubora wa Shule Kanda na Wilaya

TANZANIA BARA




