JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA \t l
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Anuani ya simu “ELIMU”
Simu: 026 296 35 33
Baruapepe:info@moe.go.tz
Tovuti: www.moe.qo.tz

Mji wa Serikali,
Eneo la Mtumba,
Mtaa wa Afya.
S.L.P.10,
DODOMA.

Unapojibu tafadhali taja:
Kumb.Na.ED/OKE/NE/W/VOL.1/1/73 08 Januari, 2021

Mwenyekiti,
TAMONGSCO,
S.L.P.63088,
DODOMA.

Katibu Mtendaiji,

Christian Social Services Commission
(CSSQC),

S.L.P.1454,

DAR ES SALAAM

Katibu Mtendaiji,

Baraza kuu ia Waislam Tanzania
(BAKWATA),

S.L.P.21422,

DAR ES SALAAM.

Mwenyekiti,

Tanzania Association of Private
Investors in Education( TAPIE),
S.L.P.13346,

DAR ES SALAAM

Mwenyekiti,

Baraza la Sunnar Tanzania(BASUTA),
S.L.P.8581,

DAR ES SALAAM.




A

WARAKA WA ELIMU NA. 1 WA MWAKA 2021
UTARATIBU WA KUANZISHA NA KUENDESHA KLABU ZA SOMO LA HISTORIA
KATIKA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI

Mafanikio ya kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiutamaduni katika nchi yoyote ile duniani
yanachangiwa na sababu mbalimbali. Moja ya sababu kubwa za mafanikio hayo ni namna
nchi husika ilivyofanikiwa katika kujenga moyo wa uzalendo kwa wananchi wake. Kwa
kuzingatia hilo, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe
Joseph Magufuli mnamo tarehe 9.12.2020 wakati akiwaapisha Mawaziri na Naibu
Mawaziri IKULU — CHAMWINO, DODOMA alitoa agizo la kufundishwa kwa somo la

Historia ya Tanzania kama somo la lazima kwa wanafunzi wote.

Katika kutekeleza agizo hilo, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imeandaa Waraka wa
Elimu Na.1 wa Mwaka 2021 unaoelekeza namna ya kujenga moyo wa uzalendo kwa
wanafunzi kupitia somo la Historia ya Tanzania. Kutakuwa na mikakati ya aina mbili katika
kutekeleza agizo hilo: (1) Mkakati ya Muda Mfupi (2) Mkakati ya Muda Mrefu. Waraka huu
unajikita katika utekelezaji wa Mkakati ya Muda Mfupi unaohusu Uanzishwaji wa Klabu
za Somo la Historia ya Tanzania na Uzalendo. Mkakati wa Muda Mrefu unahusu mapitio
ya Mitaala ya Somo la Historia ya Tanzania. Mapitio hayo yatakapokamilika Wizara itatoa

maelekezo kuhusu utekelezaji wa Mitaala hiyo.

Mambo ya Kuzingatia katika Uanzishaji na Uendeshwaji wa Klabu za Somo la
Historia Shuleni

Klabu za Somo la Historia ya Tanzania na Uzalendo zitaanzishwa katika ngazi za Elimu ya
Awali, Shule za Msingi na Sekondari. Katika kuendesha Klabu hizo:
(i)  Mahudhurio kwa kila mwanafunzi ni ya lazima;

(i) Klabu zitaendeshwa katika muda wa ziada;

(i) Klabu zitafanya mambo mbalimbali kuendana na ngazi ya elimu kama vile
majadiliano, nyimbo, hadithi/simulizi, mashairi, ngonjera na kutembelea maeneo ya
historia;

(iv)  Kusoma vitabu vya Historia ya Tanzania;

(v)  Kusikiliza vipindi vya Radio na Televisheni vitakavyoendeshwa na TET (Mfano
Hotuba za viongozi mbalimbali na kuzitafakari zikiwemo zile za viongozi wastaafu
wa awamu ya kwanza hadi ya nne na hotuba za Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Joseph Magufuli;

(vi) Kualika wageni mashuhuri kama vile wazee wanaofahamu Historia ya Tanzania na

viongozi shuleni; na




(Vi)  Matumizi ya Kaulimbiu mbalimbali kila mwalimu anapoingia darasani na wakati wa
Klabu za Somo la Historia ya Tanzania na Uzalendo. Baadhi ya Kaulimbiu hizo

zimeambatishwa na Waraka huu (Kiambatisho Na. 1).

Walimu na wanafunzi wanahimizwa kuwa wabunifu katika kutunga Kaulimbiu nyingine

zenye malengo sawa na haya.
Waraka huu unaanza kutumika kuanzia tarehe 11 Januari, 2021.

Dkt. Lyabwene M. Mtahabwa
KAMISHNA WA ELIMU




KIAMBATISHO NA. 1

KAULI MBIU
Uhuru ni tunu yetu tuudumishe na kuulinda.
Tulinde rasilimali zetu, tuwe wazalendo na tukemee rushwa na uzembe.
Naipenda nchi yangu, nitaitumikia na nitaiendeleza kwa moyo wangu wote.

Tanzania nakupenda sitashawishika kukuhujumu.
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Mimi ni mtanzania, nitadumisha utaifa wa taifa langu na uzalendo wa nchi
yangu.
Nitailinda na kudumisha tamaduni zinazolinda utu na maadili ya Mtanzania.

Tanzania kwanza, uchumi wa viwanda kwa maendeleo ya Taifa.
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Maendeleo ya nchi yangu yanaanza na mimi mwenyewe.

9. Mimi ni mlinzi wa rasilimali za nchi yangu.

10. Binadamu wote ni ndugu zangu na Afrika ni moja.

11. Nitaitumikia nchi yangu na watu wake kwa moyo wangu wote.

12. Nitajitolea nafsi yangu kuondoa umaskini, ujinga, magonjwa na dhuluma.

13. Rushwa ni adui wa haki, Sitapokea wala kutoa Rushwa.

14. Nitajielimisha kwa kadri ya uwezo wangu na kutumia elimu yangu kwa ajili ya
maendeleo ya nchi yangu.

15. Nitashirikiana na Watanzania wenzangu kuijenga na kuitetea nchi yangu.

16. Nitakuwa raia mwema na mwaminifu kwa nchi yangu daima.



