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Makatibu Tawala wa Mikoa
Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Kanda
TANZANIA BIARA

WARAKA WA ELIMU NA. 24 WA MWAKA 2002
KUHUSU ADHABU YA VIBOKO

sicgemewa kuwa Kile mwanafunzi anayeandikishwa shule atahudhuria mpaka

s 2
amallze elimu ngazi aliyoandikishwa.  Vilevile mwanafunzi anapokuwa shule
Znatazamiwa kufuata sheria za shule ili kumwezesha kufuata masomo yake.
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Hata hivyc wako baadhl ya wanafunzi ambao ni watovu wa nidhamu hata

nzbuya vinoka, " e e

_fugababisha walimu kuchukua hatua za kinidhamu, Hatua hizo ni pamoj2 na

~dnabu ya viboko inaweza kutciews kwa utove wa nidhamy eliokithiri au kwa
makosa va jinai yaliyotendeka shuleni au nje ya shule yanayolletea kutoa adhziy
v AGhoDY iazingata ukubwa wa kosa, umri, jinsi na afya ya mitdto na isizidi
vibcko vinne kwa wakati mmoja. ‘
¢ Adhzbu ye viboko ltatolewa na Mwalimu Mkuu au Mwalimu mwinging
ataxayeteuliwa na Mwalimu Mkuu kwa maandishi, kila mara kosa linalostahili
adhabu hii linapotendeka.
¢ :‘4vv.'anafupzi wa kike atapewa adhabu ya viboko na mwalimu wa kike tu
isipokuwa kama shivle haina mwalimu wa kike,
G marz adhabu va viboko Inapotolewa adhabu iorodheshwe katika kizaby
ksi%z'chotengwa kwa kusudi hili tkiwa ni pamoja na - jina ia mwanafunzi
ailyepewa adhabu, - kosa alilotenda, - idadi ya viboks na - jina ia rawalimy
aliyetoa adhabu hiyo.
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= Mwallmu Mkuu_ atie saini katika kitabu kila mara adhabu hii Inapotolewa.
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. Mwanafunzi au mzazl akikataa adhabu ya viboko atasimamishwa shule.
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Hatua za kinldhamu zltachukuliwa kwa mwalimu yeyote ambaye; atakiuka

utaratibu wa adr:]abu ya viboko. .. ... e e e
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Kwa Waraka huu ijulikane kuwa ni marufuku kwa mwalimu yeyote kuonekana na
fimbo mikononi kwa lengo la kumwadhibu mwanafunzi.

Waraka huu unaanza kutumika tarehe 1 Pesemba 2002.
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